กิจกรรมเผยแพร่ความรู้ให้กับชุมชนบ้านปากหมู
![](https://electronic.sptc.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/18355-768x1024.jpg)
วิทยาลัยเทคสมุทรปราการ ได้จัดทำโครงการพัฒนาทักษะเยาวชนเพื่อการพัฒนาชุมชน ร่วมกับมูลนิธิกองทุนการศึกษาเพื่อการพัฒนา (EDF) สนับสนุนโดย Citi Foundation เพื่อการพัฒนาทักษะอาชีพและธุรกิจผ่านการฝึกอบรมและปฏิบัติจริง โดยนำความรู้ความสามารถและทักษะที่มีเผยแพร่ให้กับชุมชน เพื่อให้ชุมชนเกิดการพัฒนาทักษะทางอาชีพและพัฒนาธุรกิจของชุมชนอย่างยั่งยืน โดยจัดกิจกรรมเผยแพร่ความรู้ให้กับชุมชนบ้านปากหมู ต.บางด้วน อ.เมือง จ.สมุทรปราการ ในวันที่ 20-21 และ 27 สิงหาคม 2565
![](http://electronic.sptc.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/18355-768x1024.jpg)
![](http://electronic.sptc.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/18349-1024x768.jpg)
![This image has an empty alt attribute; its file name is 18349-1024x768.jpg](http://electronic.sptc.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/18349-1024x768.jpg)
![](http://electronic.sptc.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/18362-1024x768.jpg)
![](http://electronic.sptc.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/18365-1024x768.jpg)
![](http://electronic.sptc.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/18385-1024x768.jpg)
![](http://electronic.sptc.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/18389-1024x768.jpg)
![](http://electronic.sptc.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/528041-1024x768.jpg)
![](http://electronic.sptc.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/528047-1024x768.jpg)