กิจกรรมทำบุญแผนกวิชาช่างอิเล็กทรอนิกส์ ปีการศึกษา 2565
![](https://electronic.sptc.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/IMG_6328-copy-1024x576.jpg)
แผนกวิชาช่างอิเล็กทรอนิกส์ จัดกิจกรรมทำบุญแผนกวิชา (ถวายอาหารเพล) เพื่อความเป็นสิริมงคล สร้างขวัญกําลังใจ ตลอดจนความร่วมมือความสามัคคีสมานฉันท์ ของครูและนักเรียนนักศึกษา อีกทั้งยังเป็นส่วนร่วมในการทํานุบํารุงและอนุรักษ์ศิลปวัฒนธรรม โดยประธานในพิธี จ่าสิบเอก ดร.สมพร ชูทอง ผู้อำนวยการวิทยาลัยเทคนิคสมุทรปราการ (วันที่ 18 มกราคม 2566) รูปภาพกิจกรรม
![This image has an empty alt attribute; its file name is IMG_6328-copy-1024x576.jpg](http://electronic.sptc.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/IMG_6328-copy-1024x576.jpg)
![](http://electronic.sptc.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/IMG_6347-1024x683.jpg)
![](http://electronic.sptc.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/IMG_6388-1024x683.jpg)
![](http://electronic.sptc.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/IMG_6398-1024x683.jpg)
![](http://electronic.sptc.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/IMG_6413-1024x683.jpg)
![](http://electronic.sptc.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/IMG_6437-1024x683.jpg)
![](http://electronic.sptc.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/IMG_6473-1024x683.jpg)
![](http://electronic.sptc.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/IMG_6496-1024x683.jpg)